Thời trang

Emmys 2021 – sự lên ngôi của dòng phim lịch sử

Emmys 2021 gọi tên phim truyền hình hoàng gia của Netflix.

The Crown đã giành được bảy danh hiệu, ‘Ted Lasso’ của Apple TV + giành được bốn trong khi ‘Hacks’ của HBO Max và ‘Mare of Easttown’ của HBO giành được ba chiến thắng. Cùng Fashion Bible điểm qua những điểm nổi bật của giải Emmys năm nay nhé.

Emmys 2021 với sự trỗi dậy của các dịch vụ phát sống trực tiếp
Bộ phim về hoàng gia đã thống trị Lễ trao giải Primetime Emmy lần thứ 73 vào tối Chủ nhật, với bảy lần được vinh danh, bao gồm cả phim truyền hình dài tập.

Bên cạnh đó, Apple TV +  cũng không kém cạnh khi  đã giành được bốn giải thưởng với Ted Lasso, HBO Max về sau với Hacks và Mare of Easttown chiến thắng  được ba tượng Emmys mỗi người. Và cuối cùng, nữ hoàng trẻ trung với những con cờ vua đầy mê hoặc Netflix – The Queen’s Gambit đã giành được hai danh hiệu trong đó có một chiến thắng cho loạt phim giới hạn.

 

Lễ vinh danh, được tổ chức ngoài trời ở trung tâm thành phố Los Angeles tại khu phức hợp giải trí L.A. Live, được phát sóng trực tiếp trên CBS và trên Paramount +. Cedric the Entertainer tổ chức. Dưới đây là danh sách đầy đủ những người chiến thắng vào giờ vàng.

Danh sách thắng giải

Limited Series Emmys Award

The Queen’s Gambit (Netflix) (WINNER)

I May Destroy You (HBO)

Mare of Easttown (HBO)

The Underground Railroad (Amazon)

WandaVision (Disney+)

Drama Series

The Crown (Netflix) (WINNER)

The Boys (Amazon)

Bridgerton (Netflix)

The Handmaid’s Tale (Hulu)

Lovecraft Country (HBO)

The Mandalorian (Disney+)

Pose (FX)

This Is Us (NBC)

Comedy Series

Ted Lasso (Apple TV+) (WINNER)

Black-ish (ABC)

Cobra Kai (Netflix)

Emily in Paris (Netflix)

Hacks (HBO Max)

The Flight Attendant (HBO Max)

The Kominsky Method (Netflix)

Pen15 (Hulu)

Lead Actress, Drama

Olivia Colman, The Crown (Netflix) (WINNER)

Uzo Aduba, In Treatment (HBO)

Emma Corrin, The Crown (Netflix)

Elisabeth Moss, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Mj Rodriguez, Pose (FX)

Jurnee Smollett, Lovecraft Country (HBO)

Lead Actor, Drama Emmys Award

Josh O’Connor, The Crown (Netflix) (WINNER)

Sterling K. Brown, This Is Us (NBC)

Jonathan Majors, Lovecraft Country (HBO)

Rege-Jean Page, Bridgerton (Netflix)

Billy Porter, Pose (FX)

Matthew Rhys, Perry Mason (HBO)

Lead Actress, Comedy

Jean Smart, Hacks (HBO Max) (WINNER)

Aidy Bryant, Shrill

Kaley Cuoco, The Flight Attendant (HBO Max)

Allison Janney, Mom (CBS)

Tracee Ellis Ross, Black-ish (ABC)

Lead Actor, Comedy

Jason Sudeikis, Ted Lasso (Apple TV+) (WINNER)

Anthony Anderson, Black-ish (ABC)

Michael Douglas, The Kominsky Method (Netflix)

William H. Macy, Shameless (Showtime)

Kenan Thompson, Kenan (NBC)

Lead Actress, Limited Series, Movie or Anthology

Kate Winslet (Mare of Easttown) (WINNER)

Michaela Coel (I May Destroy You)

Cynthia Erivo (Genius: Aretha)

Elizabeth Olsen (WandaVision)

Anya Taylor-Joy (The Queen’s Gambit)

 

Lead Actor, Limited Series, Movie or Anthology

Ewan McGregor (Halston) (WINNER)

Paul Bettany (WandaVision)

Hugh Grant (The Undoing)

Lin-Manuel Miranda (Hamilton)

Leslie Odom, Jr. (Hamilton)

Supporting Actress, Comedy

Hannah Waddingham, Ted Lasso (Apple TV+) (WINNER)

Rosie Perez, The Flight Attendant (HBO Max)

Hannah Einbinder, Hacks (HBO Max)

Aidy Bryant, Saturday Night Live (NBC)

Kate McKinnon, Saturday Night Live (NBC)

Cecily Strong, Saturday Night Live (NBC)

Juno Temple, Ted Lasso (Apple TV+)

Supporting Actor, Comedy

Brett Goldstein, Ted Lasso (Apple TV+) (WINNER)

Carl Clemons-Hopkins, Hacks (HBO Max)

Paul Reiser, The Kominsky Method (Netflix)

Kenan Thompson, Saturday Night Live (NBC)

Bowen Yang, Saturday Night Live (NBC)

Brendan Hunt, Ted Lasso (Apple TV+)

Nick Mohammed, Ted Lasso (Apple TV+)

Jeremy Swift, Ted Lasso (Apple TV+)

Outstanding Directing For A Limited Or Anthology Series Or Movie

The Queen’s Gambit (Netflix), Scott Frank (WINNER)

Hamilton (Disney+), Thomas Kail

I May Destroy You (HBO), Michaela Coel

I May Destroy You (HBO), Sam Miller

Mare Of Easttown (HBO), Craig Zobel

The Underground Railroad (Amazon Prime Video), Barry Jenkins

WandaVision (Disney+), Matt Shakman

Outstanding Writing For a Limited Or Anthology Series Or Movie

I May Destroy You (HBO), Michaela Coel (WINNER)

Mare Of Easttown (HBO), Brad Ingelsby

The Queen’s Gambit (Netflix), Scott Frank

WandaVision (Disney+), Chuck Hayward, Peter Cameron

WandaVision (Disney+), Jac Schaeffer

WandaVision (Disney+), Laura Donney

Supporting Actress, Limited Series, Movie or Anthology Emmys Award

Julianne Nicholson, Mare of Easttown (HBO) (WINNER)

Renée Elise Goldsberry, Hamilton (Disney+)

Phillipa Soo, Hamilton (Disney+)

Jean Smart, Mare of Easttown (HBO)

Moses Ingram, The Queen’s Gambit (Netflix)

Kathryn Hahn, WandaVision (Disney+)

Supporting Actor, Limited Series, Movie or Anthology

Evan Peters, Mare of Easttown (HBO) (WINNER)

Daveed Diggs, Hamilton (Disney+)

Jonathan Groff, Hamilton (Disney+)

Lin-Manuel Miranda, Hamilton (Disney+)

Anthony Ramos, Hamilton (Disney+)

Paapa Essiedu, I May Destroy You (HBO)

Thomas Brodie-Sangster, The Queen’s Gambit (Netflix)

Outstanding Writing For a Drama Series

The Crown (Netflix) Peter Morgan (WINNER)

The Boys (Amazon Prime Video), Rebecca Sonnenshine

The Handmaid’s Tale (Hulu), Yahlin Chang

Lovecraft Country (HBO), Misha Green

The Mandalorian (Disney+), Dave Filoni

The Mandalorian (Disney+), Jon Favreau

Pose (FX), Ryan Murphy, Brad Falchuk, Steven Canals, Janet Mock, Our Lady J

Outstanding Directing For a Drama Series

The Crown (Netflix), Jessica Hobbs

Bridgerton (Netflix), Julie Anne Robinson

The Crown (Netflix), Benjamin Caron

The Handmaid’s Tale (Hulu), Liz Garbus

The Mandalorian (Disney+), Jon Favreau

Pose (FX) Steven Canals

Supporting Actress, Drama

Gillian Anderson, The Crown (Netflix) (WINNER)

Helena Bonham Carter, The Crown (Netflix)

Emerald Fennell, The Crown (Netflix)

Madeline Brewer, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Ann Dowd, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Yvonne Strahovski, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Samira Wiley, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Aunjanue Ellis, Lovecraft Country (HBO)

 

 

Supporting Actor, Drama

Tobias Menzies, The Crown (Netflix) (WINNER)

O-T Fagbenle, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Max Minghella, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Bradley Whitford, The Handmaid’s Tale (Hulu)

Michael K. Williams, Lovecraft Country (HBO)

Giancarlo Esposito, The Mandalorian (Disney+)

John Lithgow, Perry Mason (HBO)

Chris Sullivan, This Is Us (NBC)

Outstanding Writing For a Variety Series Emmys Award

Last Week Tonight With John Oliver (HBO) (WINNER)

The Amber Ruffin Show (Peacock)

A Black Lady Sketch Show (HBO)

The Late Show With Stephen Colbert (CBS)

Saturday Night Live (NBC)

Variety Talk Series

Last Week Tonight with John Oliver (HBO) (WINNER)

Conan (TBS)

The Daily Show with Trevor Noah (Comedy Central)

Jimmy Kimmel Live! (ABC)

The Late Show with Stephen Colbert (CBS)

Variety Sketch Series

Saturday Night Live (NBC) (WINNER)

A Black Lady Sketch Show (HBO)

Outstanding Writing For A Comedy Series

Hacks (HBO Max), Lucia Aniello, Paul W. Downs, Jen Statsky (WINNER)

The Flight Attendant (HBO Max), Steve Yockey

Girls5eva (Peacock), Meredith Scardino

Pen15 (Hulu), Maya Erskine

Ted Lasso (Apple TV+), Jason Sudeikis, Brendan Hunt, Joe Kelly

Ted Lasso (Apple TV+), Jason Sudeikis, Bill Lawrence, Brendan Hunt, Joe Kelly

Outstanding Directing for a Comedy Series

Hacks (HBO Max), Lucia Aniello (WINNER)

B Positive (CBS), James Burrows

The Flight Attendant (HBO Max), Susanna Fogel

Mom (CBS), James Widdoes

Ted Lasso (Apple TV+), Zach Braff

Ted Lasso (Apple TV+), MJ Delaney

Ted Lasso (Apple TV+), Declan Lowney

Competition Series Emmys Award

RuPaul’s Drag Race (VH1) (WINNER)

The Amazing Race (CBS)

Nailed It! (Netflix)

Top Chef (Bravo)

The Voice (NBC)

Variety Special (Live)

Stephen Colbert’s Election Night 2020: Democracy’s Last Stand Building Back America Great Again Better 2020 (Showtime) (WINNER)

Celebrating America — An Inauguration Night Special (Multiple Platforms)

The 63rd Annual Grammy Awards (CBS)

The Oscars (ABC)

The Pepsi Super Bowl LV Halftime Show Starring The Weeknd (CBS)

Outstanding Variety Special (Pre-Recorded)

Hamilton (Disney+) (WINNER)

Bo Burnham: Inside (Netflix)

David Byrne’s American Utopia (HBO)

8:46 – Dave Chappelle (Netflix)

Friends: The Reunion (HBO Max)

A West Wing Special To Benefit When We All Vote (HBO Max)

Back to top button